Lỗi firmware X5000r

Thảo luận trong 'Thông báo - Góp ý' bắt đầu bởi nhluuphuong, 30/5/21.

1. nhluuphuong

nhluuphuong New Member

Xin chào admin,

Tôi mới mua 2 con X5000r và update lên firmware mới nhất do các bạn support gửi để mesh lại với nhau. Nhưng tôi phát hiện ra là khi con Controller bị mất điện thì nó sẽ tự chuyển sang mode agent và thế là 2 con không mesh với nhau được nữa.
    Nhưng điều lạ là khi tôi cắm dây LAN vào con controller nhằm chỉnh lại chế độ controller cho nó thì tự động nó chuyển sang chế độ controller như cũ.
    Ngoài ra, mong Totolink thêm tính năng tự động ưu tiên mạng 5Ghz nếu như ở những nơi nào vừa có sóng 5Ghz và 2.4Ghz. Ví dụ, khi điện thoại ở xa router thì sóng 5Ghz rất yếu, mất kết nói, điện thoại tự động chuyển sang sóng 2.4Ghz nhưng khi đem điện thoại lại gần router thì nếu router tự chuyển sang sóng 5Ghz thì sẽ hay hơn rất nhiều.
    Mong Totolink sớm update lại firmware cho ổn định hơn.

2. csc-vn

csc-vn Moderator Thành viên BQT

Chào bạn ! Cảm ơn bạn đã sử dụng sản phẩm của TOTOLINK VN
    Các trường hợp bạn gặp phải hiện đang là tính năng của sản phẩm nhằm phục vụ cho việc thay thế hoặc bảo trì hệ thống mesh dễ dàng hơn sau khi lắp đặt ạ
    Về tính năng gộp băng tần tự động, bên mình sẽ ghi nhận và cố gắng phát triển trong các firmware sắp tới bạn nhé
    Cảm ơn Bạn.

3. nhluuphuong

nhluuphuong New Member

Hôm nay mình cũng phát hiện ra là băng thông ở băng tần 2.4 bị bóp khoảng 1/3 mặc dù để điện thoại rất gần router. Gói internet nhà mình là 90Mbps nhưng khi speedtest bằng nhiều điện thoại khác nhau trên sóng 2.4Ghz thì tất cả điện thoại chỉ ở mức 60-70Mbps.
    À, admin cho mình hỏi là mình định mua thêm 1 cái nữa để mesh, do dây internet nhà mình để ở lầu 2 nên controller đặt lầu 2, 1 agent ở lầu 1, mình muốn đặt thêm 1 agent ở tầng trệt thì hệ thống có mesh được với nhau không vậy

4. csc-vn

csc-vn Moderator Thành viên BQT

Chào bạn !
    Với băng tần 2.4GHz sẽ bị hạn chế về tốc độ, bạn có thể tùy chỉnh độ rộng kênh là 40MHz để cải thiện hơn hoặc dùng sóng 5GHz (80MHz) sẽ tải hết được băng thông nhà mình.
    Mesh X5000R có thể mesh lên đến 1 chính 4 phụ nên bạn hoàn toàn có thể dùng thêm 1 con X5000R để mesh ạ
    Thông tin đến bạn.