Lỗi Update Firmware

anhnamnam123654

Hôm nay mình update Fw nhưng sau khi xong thì đèn system sáng mãi không nháy. Giữ nút reset cũng không thay đổi gì, cũng không dò lại được sóng. Cứ như kiểu nó bị đơ luôn đó ạ! Mong được giúp đỡ ạ

csc-vn

Moderator
Thành viên BQT
Hôm nay mình update Fw nhưng sau khi xong thì đèn system sáng mãi không nháy. Giữ nút reset cũng không thay đổi gì, cũng không dò lại được sóng. Cứ như kiểu nó bị đơ luôn đó ạ! Mong được giúp đỡ ạ
Chào bạn !
Trường hợp này bạn cung cấp mã model sản phẩm và thông tin email để mình hỗ trợ ạ
Cảm ơn bạn

ducnv

Sau khi update firmware EN_V4.0.3c.7646_B20201211, con EX200 của mình khởi động lại rồi đèn System sáng liên tục, không thiết bị nào kết nối được, nhấn nút reset 15s hay WPS cũng không được.
Mã model của mình EX20017J1312348 V1.0
email: tungmaxcoi@gmail.com,
mong được hỗ trợ a.

FAE Vietnam

Moderator
Thành viên BQT
Sau khi update firmware EN_V4.0.3c.7646_B20201211, con EX200 của mình khởi động lại rồi đèn System sáng liên tục, không thiết bị nào kết nối được, nhấn nút reset 15s hay WPS cũng không được.
Mã model của mình EX20017J1312348 V1.0
email: tungmaxcoi@gmail.com,
mong được hỗ trợ a.
Trường hợp này bạn dùng tftp để cập nhật lại nhé. Hướng dẫn thao tác bạn tham khảo file hướng dẫn sau: tại đây

FAE Vietnam

Moderator
Thành viên BQT
minh da lam theo huong dan nhung van khong duoc. den van sang lien tuc, khong reset duoc
Khi bạn bấm put thì phần mềm có báo chạy block 100% ko? và khi put hoàn tất thì bạn đợi 4 phút cho thiết bị hoạt động lại thì bạn bấm reset lại thiết bị. Nếu bạn thực hiện không đúng hoặc không giống thì bạn ghi chú miêu tả rõ thực hiện tới bước nào để ad xem thử có gặp lỗi hay là thiết bị đã bị hỏng hoàn toàn ạ.

ducnv

Mình chọn firmware TOTOLINK_EX200_V4.0.3c.7646_B20201211_ALL.web
Sau khi Put được kết quả như ảnh.
Và kết quả là vẫn không khắc phục được.

FAE Vietnam

Moderator
Thành viên BQT
Bạn thao tác lại cập nhật tftp trước file .bin và sau đó cập nhật tftp lại file .web xem thiết bị hoạt động lại không nhé.

Attachments

• EX200.zip
    2.5 MB · Đọc: 4

ducnv

Bạn thao tác lại cập nhật tftp trước file .bin và sau đó cập nhật tftp lại file .web xem thiết bị hoạt động lại không nhé.
Được rồi Mod ơi, cảm ơn Mod đã hỗ trợ a.