Không truy cập được 192.168.0.1

Thảo luận trong 'A950RG' bắt đầu bởi Kupid, 11/2/20.

Tags:
  1. Kupid

Kupid New Member

Totolink cho em hỏi với
    Em mới mua a950rg tối qua, đến sáng nay em cảm thấy tốc độ mạng không ổn định nên định vào trang 192.168.0.1 để xem thêm cài đặt mà không cách nào vào được dù thử cả bằng điện thoại lẫn máy tính cắm dây lan.
    Reset lại router không cắm dây mạng vào thì truy cập được nhưng cắm dây mạng vào thì lại không vào được nữa luôn. Em đã thử bằng sử dụng cả các trình duyệt khác mong totolink trả lời giúp em với ạ.
    Với cả hiện tại mô hình sử dụng mạng ở nhà em là đặt modem nhà mạng viettel trên tầng 3, kéo dây mạng xuống cắm vào a950rg ở tầng 2. A950rg em đang để chế độ ap, không biết như thế đã hợp lý chưa nhỉ tại em không am hiểu về mấy cái wifi này lắm ạ :( nhu cầu của em chỉ là để a950rg phát wifi tầng 2, modem nhà mạng phát tầng 3, như vậy có cần điều chỉnh gì ở modem hay a950rg không ạ

2. FAE Vietnam

FAE Vietnam Moderator Thành viên BQT

Khi bạn cài đặt A950RG hoạt động ở chế độ AP thì bạn ko thể dùng địa chỉ IP mặc định do nhà sản xuất cấp để truy cập lại vào được nhé. Để truy cập lại vào được trang cài đặt của A950RG, bạn dùng phần mềm quét IP trên máy tính để dò IP mà Router chính đang cấp cho A950RG nhé